14 November 2013

WALIOMUUA M/KITI RUNGWE KUNYONGWA



 Na Esther Macha, Rungwe
  Mahakama Kuu Kanda ya Mbeya imewahukumu kunyongwa hadi kufa watu wawili waliokuwa wakikabiliwa na kesi ya mauaji dhidi ya aliyekuwa Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe, John Mwankenja.

  Watuhumiwa hao wawili ni kati ya watuhumiwa wanne waliokuwa wakikabiliwa na kesi hiyo.
  Hukumu hiyo ilitolewa jana katika Mahakama Kuu Kanda ya Mbeya, iliyokuwa ikiendesha vikao vyake katika Mahakama ya Wilaya ya Rungwe chini ya Jaji Samweli Karua.
  Awali kabla ya kusomwa kwa hukumu hiyo mwendesha mashtaka wa Serikali, Archiles Mulisa, aliwataja watuhumiwa wanne kuwa ni Hakimu Mwakalinga, Daudi Mwasipasa, Obote Mwanyingili na Kelvin Myovela ambao wanatuhumiwa kumuua kwa makusudi aliyekuwa Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe, John Mwankenja.
  Alisema watuhumiwa hao waliokuwa wakikabiliwa na kesi namba 131/2012 walitenda kosa hilo Mei 19, 2011 katika Kijiji cha Mpandapanda, Kata ya Kiwira Wilaya ya Rungwe mkoani Mbeya.
  Mulisa aliyekuwa akisaidiwa na Wakili wa Serikali Lugano Mwakilasa kwa upande wa mashtaka huku watuhumiwa wakitetewa na mawakili wawili ambao ni Victor Mkumbe na Simon Mwakolo.
  Alisema katika kutetea hoja zao upande wa mashtaka ulileta mashahidi 11 ambao wote kwa pamoja wakiongozwa na shahidi namba moja waliwatuhumu washtakiwa kuhusika na tukio hilo.
  Jaji Karua alisema pamoja na ushauri wa wazee wa baraza la mahakama ambao pia wanawatuhumu washtakiwa hao kuhusika na tukio hilo naye alikubaliana nao lakini siyo kwa watuhumiwa wote.
  Waliohukumiwa kunyongwa hadi kufa ni Hakimu Mwakalinga na Daudi Mwasipasa, huku wengine wakihukumiwa adhabu ya kwenda jela miaka saba. Mtuhumiwa huyo ni Mwanyingili ambaye alipatikana na kosa la kumhifadhi mtuhumiwa aliyehusika kufanya mauaji hayo.
  Kwa upande wa mtuhumiwa Myovela alitiwa hatiani kutokana na kuhifadhi silaha iliyotumika katika mauaji hayo ingawa hakuhusika na kitendo hicho moja kwa moja.
  Alisema kutokana kosa hilo mtuhumiwa huyo atatumikia kifungo jela miaka saba ingawa pia tayari alikuwa amehukumiwa kifungo jela cha miaka 20 kwa kosa la kukutwa na silaha kinyume cha sheria.

No comments:

Post a Comment