Habari Mikoani

Halmashauri zashauriwa kuunda chombo kusimamia maendeleo

Na Martha Fataely, Mwanga

WAZIRI Mkuu mstaafu Bw. David Msuya, amezishauri Halmashauri za Wilaya, mkoani Kilimanjaro, kuunda chombo ambacho kitasimamia utekelezaji wa shughuli za maendeleo ya wananchi.

Bw. Msuya alitoa ushauri huo mwishoni mwa wiki wakati akizungumza na wajumbe wa Kamati ya Fedha ya Baraza la Madiwani wa Halmashauri ya Wilaya ya Mwanga pamoja na kuweka mikakati ya kusukuma maendeleo wilayani humo.

Alisema kazi kubwa ya chombo hicho ni kubuni miradi mbalimbali ya maendeleo na kutafuta njia ya kupata fedha za utekelezaji ili kuhrakisha maendeleo ya wnanchi.

Bw. Msuya ambaye ni Mwenyekiti wa Mfuko wa Maendeleo mkoani Kilimanjaro (KDF), alisema vyombo hivyo vitafanya kazi karibu na mfuko huo ili kuhakikisha miradi husika inatekelezwa.

“Fedha za miradi zimekuwa zikitumwa, kuna watu ambao wanapaswa kutekeleza miradi hii lakini tunahitaji watu wengine ambao watakuwa wanaifuatilia kwa karibu ili isikwame,” alisema.

Awali Mkuu wa Wilaya hiyo, Bw. Athuman Mdoe, wamepata mwekezaji kutoka nchini India ambaye anataka kujenga kiwanda cha kutengeneza juisi na tayari ekari 3,000 zimetengwa kwa ajili ya kilimo cha miwa ya kiwanda hicho.

Alisema kiwanda hicho kinatarajiwa kujengwa eneo la Kifaru na kitasaidia kuongeza mapato ya halmashauri, wnanchi na kutoa ajira kwa vijna mkoani humo.

115 comments:

  1. Huku kote ni kutafuta ulaji. Viongozi wanakuwa weeeeeeeengi kuliko hata wafanyakazi wanaozalisha.

    Mtu akiona anaelekea kupoteza jimbo anadai jimbo ligawanywe! Ooh Tunataka wilaya mpya! kumbe watu wanataka kupata nafasi ya kuwa kiongozi.

    Hii nchi haina viongozi wenye dira. Mabilioni yanakwenda kwenye kazi za utawala, badala ya elimu na afya. Huu ni ujinga unaosababisha umaskini na maradhi.

    Punguzeni mikoa, wilaya na kata. Zama hizi ni za mawasilianzo ya computer. Huhitaji watu kutembea saana ili kusimamia maendeleo. Hao viranja mnaowapa ulaji wanalala tu, hata ungegawa mikoa ikawa kama kata bado hawatafanya lolote.

    Nawaambieni itafika hamtaweza kulipana mishahara kwa mtindo huu. Bajeti yooote inaishia kwenye chai zenu. Hizo hela zingejenga shule ngapi? na haya yatakuwa matumizi ya kila mwaka! Poor TZ, your children will suffer as long as a gange of corrupt people stay in power! Ooh God who can change the impossibles, look the agonies of poor farmers and workers of this beautiful and resource endowed country and their families. While they live in poverty, our corrupt leaders live in luxury houses, drive expensive vehicles, their daily meal budgets surpass our monthly salaries, they wear expensive suits. All these bills plus of their families and friends, we pay!!! We pay their traveling costs + allowances, we pay their hotel bills even if the hotels are theirs. We pay for their calls, and charge us more if we dare to make calls using their telecoms. They have taken our rights to elect our leaders, to possess and own resources, and our rights to be heard. They never see no hear our complaints, our worries and cocerns.

    As long as they are in power, they would like to see their children reign than hear our cries. That is why they are developing virtual monarchies and put their friends into power and make opportunities where they face opposition. They will continue dividing out regions until all their friends get positions, and will continue as their society grow, day in, day out; year come, year go. What a wonderful race that was born to be leaders!!!

    ReplyDelete
    Replies
    1. i hear what ur saying all true! God help us

      Delete
    2. Bro, ur voice of cries is more heard than their purpotive laughter..I see my luvly country perishing in the hands of minority class

      Delete
    3. NI KWELI TUPU TUMEONA MENGI YA AJABU KUANZISHA HALASHAURI,WILAYA NA MIKOA ILI WAPEANE VYEO TU. ANGALIA YULE DED WA SASA WA BUMBULI ANA UWEZO GANI ? ITS SHAME. TUFANYE KWELIKULETA MABADILIKO, RASIMU IMEANZA.

      Delete
    4. We anony wa dec 31 2010 umenena. Nimewahi kueleza haya katika Blog ya Issa Michuzi na nikawapa mfano wa nci za Canada na USA kuwa Canada wana majimbo kama kumi na haya yajitegemea kiuchumi. Kweli kuongeza mikoa naona serikali haijafikiria kabisa wanaenda na kinyume cha 21st century management skills. Kuwa na jechi kubwa haina maana chi ina nguvu lakini jecshi dogo lenye vifaa vya kufanyia kazi vya kisasa linaweza kuwa na nguvu kubwa sana. Wakifanya mikoa michache na kuipa vifaa vya technology vya kufanyia kazi maendeleo yatapatikana haraka zaidi... Nyerere aliwahi kuanzisha Madaralka Mikoani lakini hakuna aliyemwelewa. Alitaka mikoa iwajibike na kuwa na sheria zao kulinda resources na maslaha ya kila mkoa. Maoni yangu pia ni hivyo mikoa ipunguzwe iwe kama kumi au kumi na tano yaani yote ya Bara na Visiwani. Halafu wakuu wa mikoa wapigiwe kura. Hawa wawe na sifa za uongozi yaani experience na wawe wasomi wa shahada si chini ya mbili. Na wanapogombea wafanye debate na kueleza namna gani wataletea maendeleo ya mkoa na siyo ahadi .. tunataka strategies and vision. Kila baada ya miaka mitano kamati maalaumu ya Serikali ipitiwe taarifa ya maendeleo ya kila mkoa na kama maendeleo yeyote ya maana hayakufanikiwa huyo mkuu wa mkoa asiruhusiwe kugombea tena . Miaka 10 iwe ni kipindi cha kuruhusiwa kuwa madarakani.

      Delete
    5. UFUATILIAJI WA MAENDELEO NI JAMBO ZURI LAKINI MLIKUWA WAPI TOKA MWANZO-SISI TUTAWAMULIKA TU HAKUNA MJINGA SIKU HIZI...

      Delete
    6. Open Letter From Valerian Family!
      Dear all in the name of Jesus our Lord and savior.

      I have been keeping quiet for some times, but Jesus calls us all to use our intuitions and speak out the truth and only the Jesus kind of truth that he died on the cross for. I'm Valerian Family member and I had the greatest opportunity to talk to him every other Sunday, and I saw him in his last days fading away. It was the hardest thing to see a fellow human being going through. Only Lord God Jehovah can understand the pain and anguish of his passing, yet the kind of things this young family is going through, sadly from the very people who are suppose to guide and protect this young family.

      The history is as bad to the point that Some Balthazar Family members got so hateful and jealous to ask publicly "Why there is no death in the Valerian's Family? OR "why none of the Valerian's children are dying like ours?". This is kind of things that growing to this level can lead such hatred to deceive people and take matters on their hands to cause death, as they wish it so bad. But what they dont understand, there is God and that the widow, Mama Pendo, was a nurse first before she became a teacher, who could health identify problems of her kids at very early stage and seek medical treatments. While some family members, possibly, were going for traditional medicine and possibly let sickness grow on to their children beyond repair. But when faith is involved you cannot just fade it away as simple as i explained above, or just wipe out the decades of hatred. We need help and that help is from the institution like yours. More payers and God given guidelines. We need it desperately.

      We have a problem. It is problem rooted in the Chagga People Tradition of invading widows' home and oust them and their children to fend for themselves after the father, head of the family as God divinely granted them, passes away. This is done without remorse and no one, even the most educated and or exposed to the Western Civilization Culture life style are doing it and or witnessing it in their own families and don't say or do a thing about it, in spite of their knowledge that is not the right thing to do. It is bothering because I know my mother in-law and I know Auntie Florentina Masawe and Bernadin Marselian Masaawe and I have see and studied their moves. There is an issue of Uru People against Women from Marangu and married in Uru. It is hateful and dangerous and need your and our attention all
      This instrument of spreading the word of God can be used wisely and justly to become an agent of change and change that is needed now. Unfortunately, the laws are so vague and have so much gray area that the devil is using them to advance the oppression against widows and the vulnerable.

      You see, God gave us everything to better our relationship with him, but the devil as master minder, manipulator in chief, lair, master musician, master negotiator and destroyer, uses the same world we were given by God through the free-will, including laws and traditions, to destroy us. That is the truth and that is the Jesus Kind Of Truth that Jesus was Crucified for on the Cross and ultimately die for, so we can be salivated. Understanding the truth and the world that we are living is the key path to God in Heaven.

      Please, visit this Link here and evaluate all the facts by yourself and see how God sent you to help in this. We need prayers because this is the spiritual warfare that need prayers than just laws, rules and regulations. The devil is riding up in here hard and we need all the prayers we can get. http://florentinamasaweinvadesvalerianhome.blogspot.com/

      God is great and keep on the good job of God. A we say Amen!!!!!!!!!!!!!


      Hope, on Behalf of Valerian Family.

      Delete
  2. Mnatafuta pakulia tu kwani hatuwajuwi MAFISADI NYIE

    ReplyDelete
    Replies
    1. waziri TAMISEMI H.GHASIA UNACHOFANYA HAPO NI UNYAMA MTUPU. KWANINI UNAWAPA VYEO WATU WASI NA UWEZOOOOOOOO ? UPENDELEO HUO UNA MANUFAA KWA NANI I I I ? ENDELEAA.

      Delete
  3. Hii serikali ya jakaya imetuchosha uskaaaaaaji sana hakuna chochote kinachoendelea.Tumechoka na madudu haya tunaanza kukusanya mabomu

    ReplyDelete
    Replies
    1. Wewe ndiyo kadudu hasa. Unachokachoka nini? Kwani Jakaya wa watu kakufanya nini. Hako kachama kanakokutanganya kasubiri uchaguzi.

      Delete
  4. Zilizopo tu zinawashinda hizo mnazoongeza je ?miezi 3 oc hamjapeleka kwenye wilaya zilizopo wataendeshaje ofisi?.jikite kwenye kukusanya mapato na simamia vizuri matumizi ya ofisi za serikali acheni ufisadi maendeleo yatapatikana,kama matumizi ni mabovu ni sawa na kuchota maji na karai bovu

    ReplyDelete
  5. Tunajua CCEMU haina hela ndio maana mnahangaika kutafuta njia yoyote ya kuchukua hela za walipa kodi mwaka huu mtaona cha moto hatudanaganyiki....................

    ReplyDelete
    Replies
    1. Wewe fukara na choka mbaya unalipaje kodi? Waache wenye nazo walalamikie kodi. Choka mbayaaa usichoshe akili sisi. Chadema imekulisha sumu ya uvivu na mdomo. Inatakiwa ufungue redio yake utukane kucha kuchwa ili anagalau uridhike. Miswahili ndivyo ilivyo bwana!!!!!!!!

      Delete
  6. CHAKUSHANGAZA WILIYA IKISHA ANZISHWA UNASHANGAA INAAMRIWA KUKUSANYA KIASI FULANI ZA MAPATO KATIKA MWAKA THEN MAFISADI WA CCM WANAISHIA KULA HELA ZA WAZEE WETU WANO AMKA ASUBUHI NA MAPEMA KUJITAFUTIA LIZIKI NA JIONI IKIFIKA WANAPO INGIA MAJUMBANI WANAKUTANA NA MIJITU NA MABAKULI MAKUBWA MILANGONI WAKISUBIRI MKULIMA HUYU ALIYE CHOKA MCHANA KUTW KWA JUA KALI PASIPO KUPATA CHAKULA WALA MAJI, YANI CCM NAWACHUKI SAN KULIKO UKIMWI HEBU FIKIRIA HELA ZETU BILIONI 94 WANALIPWA DOWANS AU AKINA KIKWETE???? KIKWETE UNACHO WAFANYIA WANANCHI WATANZIA HATA MUNGU HAPENDEZWI NACHO, KWANINI USIWE KAMA NYERERE ANGALIA HATA SIKU YA KIFO CHAKO WATU HAWATALIA WALA KUSIKITIKA KAMA ILIVO KUWA KWA NYERERE, NASEMA HIVI KWANI KIFO NI LAZIMA KWA KILA BINADAMU.
    ADUI WA HAKI NI CCM

    ReplyDelete
    Replies
    1. punguza hasira mkuu nchi yetu akuna tena kiongozi wa kuwa wa wananchi wanyonge wote wako kibaruani wanakusanya vyao wasepe.

      Delete
  7. ALIYETOA MAONI WA MWISHO NADHANI SIYO MTANZANIA MAANA WAKIMBIZI NA HATA WAKENYA WANOISHI KINYEMELA HAPA KWETU TANZANIA NI WENGI SANA NA WOTE HAO HAWAFURAHII AMANI NA UTULIVU TULIONAO WATU WA TAIFA LA TANZANIA SASA WANATUMIA KILA HILA MARA UTAONA WAKIANDIKA UJUMBE KUWA SIWAPENDI CCM KWA VILE NI MAFISADI MARA WANAKULA FEDHA ZETU HAWA CCM JAMANI CCM WANAKULA WAPI INAMAANA BARABARA ZINAZOJENGWA NA SERIKALI WANAPITA WANA CCM TU NA HUDUMA NYINGINE WANAOPATA WANA CCM TU MIKOPO YA VYUO VIKUU WANAOPATA NI WANA CCM TU JAMANI ACHENI HAYO RUDINI KWENYE NCHI ZENU MKAUANE HUKO HATUTAKI SS WATANZANIA MTUACHIE NCHI YETU,MARA KIKWETE AKIFA HATALILIWA KAMA BABA WA TAIFA KWANZA BABA YAKO AKIFA WEWE HUTAMLILIA ULIVYO MKALI USIE HAIBU SHIDA ZAKO NA UVIVU WAKO USIMSINGIZIE MTU MWINGINE RUDI KWENU BY ANDREW

    ReplyDelete
    Replies
    1. Barabara ni baba yake na nani. Huo ni udhaifu. Ukiri udhaifu ni ujinga

      Delete
  8. WANANCHI WA KIJIJI WANGEJUA NI MAMILIONI NGAPI ZINALIWA NA VIONGOZI WA JUU SERIKALINI WASINGEMGUSA HUYO MWALIMU. HAWA NI SAWA NA MBWA WANAOTUPIWA KIPANDE CHA NYAMA MLANGONI NA KUANZA KUPIGANIA ILI WAENDELEE KUSAHAU NYAMA NYINGI NA NONO ILIYO MACHINJIONI

    ReplyDelete
  9. ANDREW! Nakuchukia wewe pia kuliko ninavyochukia UKIMWI. Watu kama wewe inabidi wanyongwelee mbali kabisa, hamna tofauti na Sadam. Hivi una akili timamu wewe? Ninyi ndio mashushushu wa intelijensia ushuuuz. Ukiona Akipita kunguru tu, halafu itokee mkono ukakuwasha basi unasema eti ni sababu ya yule kunguru. Intelijensia (umbumbumbu) yako inakutuma hivyo.

    Poleni sana, siku zenu zinahesabika.

    Mtashika matawi yoote (udini, ukabila, uzanzibari, uzanzibara, uunguja, ukuja n.k) lakini mafuriko yatawaangamiza tuuu. Na hichi ndichi kinachowatia hooof kubwa.

    Limbikizeni, tutateketeza, ama zenu ama zetu.

    ReplyDelete
    Replies
    1. Bwana kistiki kwanza ningependa kujua kiwango chako cha elimu sababu mawazo yako ni sawa na mwanafunzi wa darasa la saba kama ndiyo kiwango chako cha elimu basi huna kosa kabisa ila kama ni zaidi ya hapo basi ni miongoni mwa wanafunzi ambao hufaulu kwa mbinu chafu,kweli kabisa mtu mzima bado unashindwa kuwa na logical thinking ya what's going on hapa Tanzania naomba nikueleze kwamba due to time factor capitalist countries wanagrant mamluki ili kuchochea vurugu katika nchi hii ili waweze kuchuma rasilimali zetu zilizopatikana,ila la uchungu nu pale unapodanganywa nawe ukawa mhanga wa propaganda juu ya kunyongwa kwa Sadamu jembe la Afika kamanda zile ni hostility propaganda as one of Nato task boss wangu ,kuwa mtu wa kufikiria kwa kina siyo kila unaloambiwa unalikurupukia tu.

      Delete
  10. Kwa kweli watanzania tukae chini na tumulilie Baba wa Taifa, Hivi hali hii tutafikia wapi? achilia swala la kuanzishwa kwa Mikoa, angalieni jamani shule za mitaaa zilizoanzishwa, matokeo yake ni utumbo mtupu, watoto wamefeli, pesa za wazazi zimeteketea, tangu lini shule ikawa na walimu 2? hivi jamani hata kama mwanafunzi ajisomee usiku kuchwa, Tuition n.k hivi kweli walimu 2 shuleni hatakachoambulia ni nini hivi Jakaya unachokifanya unakijua? hizo pesa unazochezea walimu si wapo wanaangaika mitaani? we baba wewe! hivi unaona ulivyosababisha mlipuko wa bei ya bidhaa kisa ni watanzania kulipa Mabango yako ya matangazo na Khaga, pia T-shirt, hivi unaamini kuwa Mungu yupo wewe!!! Jaribu kumkumbuka muumba acha kuwatesa watanzania, kwanza uliipa kura zetu.

    ReplyDelete
    Replies
    1. Acha ushamba wewe,nafikiri hujui maana ya plan katika nchi yeyote ili kuleta maendeleo elimu ndiyo kitu muhimu, na huwezi kuleta elimu kwa kuzalisha rundo kubwa la waalimu bila kuwepo wanafunzi na shule unadhani waalimu hao watawafundisha akina nani? huvyo ni lazima kwanza kuboresha majengi na baada ya kufanya deep training ya waalimu ili wawe quality teachers, sasa wewe unalalamika shule hazina walimu vipi,walimu wako vyuoni bwana after a certain time watakuwa wakutosha kabisa huoni kuwa ndiyo idadi kubwa wanaopelekwa vyuoni.

      Delete
    2. We ndo mshanba usiyeendelea. Nenda kaone utawala safi ni nini. Unataka umfuate ukamng'oe vidole. Jambazi wa CCM nini. Kuza elimu yako.

      Delete
  11. Muda wa Kikwete kuondoka madarakani ndo huu, shida zimetosha Watanzania wenzangu. Tumkataee, tujitokeze mitaani kama Wamisri, Walibya na Tunisia.

    ReplyDelete
    Replies
    1. Jitokeze kwanza, tukufuate, hata hujaweka jina unatuhamasishaje? Libya kuna amani gani na huko syria.... sisi tuingie mtaani wakuu wa siasa wanakaa pembeni. Tunawatafutia ulaji wao... Politics tu...... Sioni tofauti ya vyama na uongozi wao, maana tunaweza kukanwa waingiapo madarakani, Kwa mimi sasa ntaangalia nani anawekwa wapi na ambaye atatekeleza kwa uthubutu kupinga maovu na kutojilimbikizia mali. M2 SAFI NA HEKMA NA UTHUBUBUTU sifa hizo..

      Delete
    2. Ndugu wachangiaji wenzangu alichokitoa hapo kuhusu kuingia mtaani msizani loko mbali hata yeye asipojitokeza watu watajitokeza tu kama vile uingiapo pori hukosi kusikia hata ndege wakilia. Kwa hili tusimbeze hali ilipofikia sio pazuri. Kuna watu hawapati hata nafasi ya kuchangia ila ukweli wamechoka. Amani ya nchi imepungua kutokana na uzembe wa miungu mtu waliopo madarakani. Hebu tuamke kwa pamoja kukemea mwenendo mzima tuachane natofauti za kisiasa, Udini na matabaka kwenye jamii. Ukweli upo wazi nchi haifuati misingi ya katiba na ndio maana unaona kuna watu wanatoa vitisho kwa wengine na kushabikia vitu ambavyo havitusaiidi sisi jamii. Mtoto hata ukimweleza huo ni moto usichezee hata kubali ila ikimuunguza atalia na huko tunaelekea na watu watchoka na wataanza umisiri bila ya kuambiwa.

      Delete
    3. Heeee!!! Hilo halijui kuwa waliokuwa barabarani huko ulikopataja walikuwa mamluki wa Amerika ili kutimiza malengo yake ya kuzinyonya nchi hizo hivi unajua hali ya Misri,Tunisia na Libya kwa sasa, nakwambia ukitaka kujua umuhimu wa makalio ni pale utakapougua majipu kwenye makalio yako wawekeni madarakani hao watumishi watiifu wa nchi za kibepari mkione cha mtemakuni.

      Delete
    4. Tom Mtungwanao umeeleza vizuri.Ila mie ninakushauriIsifike wakati pamoja na Globalization iliyopo duniani aina hiyo si mzuri,hakuna haja ya kuingia kitaa,wala kuisogeza misri Tanzania.Sina uhakika kweli kupitia mfumo wa Phase out na Phase In unaweza kuleta maisha nafuu kwa Watanzania,bali kwa ninyi mlio na moyo wa kizalendo kuingia kwenye system ya mfumo wa Kidogokidogo Graduallism.Angalizo ni tabia ya wachache kulipiza kisasi na anayegeuza hupiga MARA DUFU NAZAIDI.

      Delete
  12. nani amewambia msisome?kusoma hakuna tajiri wala masikini watoto wangapi wamasikini wamesoma na wananafasi nzuri tu mnaopigakelele wote shule haipo ndiomaana unategemea kiongozi gani atakuja kuwafaidisha watu hawajaenda shule na nchiyenyewe ni maskini ya ?madeni mpaka kwenye kope mngekuwa mmesoma kilakitu simgefanya wenyewe?msichonge tu kuoneka mnasema siosifa kuonekana unaongea wabongo mnakata sana kwa kujifanya mnajua kilakitu wakati hamna mnachokijua zaidi ya ubishi siasa zenu msiingize kila mahali wengine hatutaki hata kuzisikia

    ReplyDelete
  13. VIJANA TUSIKALIE KUSEMA SEMA NA KUFUATA MANENO YA WANASIASA NDIO WANAOTUPELEKA PABAYA NI MUDA WA KUTENDA KWA SASA.WANADAI KATIBA LAKINI NI KWAMANUFAA YAO SISI WADAI KATIBA KWA MANUFAA YETU NA WANANCHI KWA UJUMLA

    ReplyDelete
  14. KAMA HAKUNA UFISADI KWANINI MAENDELEO FINYU? MADINI YANACHIMBWA NCHINI KWETU,TUNA MAZAO YA BIASHARA RUKUKI,MATAJIRI NI WALE TU WALOSHIKA MADARAKA NA WAFANYABIASHARA WACHACHE, MASIKINI WENGI KAMA UTITIRI, ELIMU ZA SHULE ZA KATA ZISIZOKUWA NA WALIMU, UJAMBAZI KILA KUKICHA,HOSPITALI MADAWA HAKUNA JAPO TUNAAMBIWA ZIPO KILA KATA, WAGANGA NA WAUGUZI KIZUNGUMKUTI,,, TUPO MBIONI KUICHOKA SERIKALI YETU KWA USINGIZI ILALAO. sam (kibondo)

    ReplyDelete
  15. UVIVU KATIKA SEKRETARIET ZA MIKOA NI KWASABABU YA WATUMISHI KUKAA KITUO KIMOJA CHA KAZI MUDA MREFU. BAADHI YA VYEO KAMA MAKATIBU TAWALA WASAIDIZI,MAKATIBU TAWALA WA WILAYA,AFISA TAWALA WILAYA HAVIFAI WATAFUTIWE KAZI ZINGINE. OMBI LETU WANA KANDA YA ZIWA NI KWAMBA TUBADILISHWE VITUO VYA KAZI NA HASA KWA HII MIKOA NA WILAYA MPYA ZINAZO ANZISHWA. MA RAS/RC KUWENI WAKALI LA SIVYO KAZI HAZITAENDA MBELE.

    ReplyDelete
  16. UCHELEWESHAJI WA UPANDISHAJI MADARAJA H/W ROMBO 2011.
    Ndugu Mhariri,ni swala la kusikitisha mpaka sasa walimu wa wilaya ya Rombo idara ya elimu ya msingi hatujapata barua za kupandishwa madaraja tunayostahili kwa mwaka huu.Hali hii ilitulazimu kufuatilia kwenye ofisi husika bila mafanikio mpaka sasa kwani wilaya nyingine zote za mkoa wa Kilimanjaro wamepata na kuzijibu ili waweze kupandishwa madaraja wanayostahili.Hii ni kuonesha kiasi gani wasivyotutendea haki,hivyo tunaomba vyombo vinavyohusika vifuatilie ili watupatie haki yetu ya msingi.
    Walimu-Rombo.

    ReplyDelete
  17. Serikali ya JK ni sawa na hadithi za Abunwasi. Wametuchosha kutufanya watoto. Hao wote wanaohusika na uporaji e.g Richmond, etc bado wako kwenye bunge wanapata posho yao bila matata. Wakati ni wezi wakubwa wa pesa ya mama yangu mkulima. Mimi ninaichukia sana serikali ya hao washikaji, kwani tunaona wanavyozidi kuimaliza nchi yetu na big smile ya raisi wao hata akiwa kwenye msiba ana-smile. Akiwapa pole waathirika wa mabomu ya G.mboto tena waliokuwa wamelala chini kwenye sakafu, ana smile tu. Come on boy, kila jambo lina wakati wake. Lakini huyo bwana hana sababu ya kumfanya asi-smile. Wajinga ndio waliwao.

    ReplyDelete
  18. Sisi napenda kamplain, sore jii.

    ReplyDelete
  19. Suala la kujenga barabara ni zuri kama upembuzi yakinifu umefanywa na faida ya muda mrefu ipo.

    ila nachelea kusema kuwa miradi mingi imekuwa mianya ya watu kupora hela za walala hoi.

    Mkandarasi wa kimataifa anatafutwa, analipwa hela nyingi, kisha huyo mkandarasi naye anawapa wengine, anawalipa hela kidogo na hela nyingine anachukua yeye. Kazi inafanywa kwa kiwango cha chini na kwa vile watendaji wa serikali wanakuwa wadau wa kupata mugao hakuna anayehoji.

    Tunajenga barabara hizohizo kila mwaka kwa nini?

    ReplyDelete
  20. Watanzaia tusipende sana kuwanyoshea vidole viongozi wetu na kulalamikia madhaifu yao. Kinachotakikana ni kuwaombea kwani wana mzigo mzito ambao ukipewa wewe mlalamikaji huwezi hata kuubeba kwa sekunde moja.
    Tuwaombee kwani roho zao ii radhi lakini miili yao ni dhaifu. Kwani wao pia in wa uzao wa dhambi.

    ReplyDelete
    Replies
    1. Acha hadithi za kufikirika,nyie ndio wale mnaamini akupigae kofi la kushoto mgeuzie na la kulia think beyond the normal!utapigwa makofi mapaka lini,hakuna imani hiyo eleweni falsafa za maandiko,sio kukurupuka,eti wana miyo yao dhaifu ndio maana wanaiba fedha za umma.tena mafisadi wanapenda watu wenye fikra MGANDO kama zako,Zinduka!!!!!!!!!!!!

      Delete
  21. WE ABBOD UNACHOKIFANYA KUTOA MABASI KUWASAFIRISHA WANANCHI BURE SIYO KITU KIZURI kaama kiongozi ulipaswa kushinikiza serikali watatue hili tatizo. Kwani madereva wa dala2 watatunzaje familia zao wakati hivyo ndio ilikuwa ajira yao. WOTE HAO NI WAPIGA KURA WAKO UNATAKIWA UTENDE HAKI. JE UTATOA USAFIR HUO MPAKA LINI? Hhuko zaidi kisiasa na siyo kutatuta matatizo ya jamii kama kiongozi. Ila labda ulidhani huko ndio namna ya kutatua lakini unafanya hali kuwa ngumu zaidi kwani serikali wangeona watu hawaendi kazini wakatafuta muafaka wa hili swala

    ReplyDelete
  22. nyie ccm achane mbwembwe zenu maana mnajidai mmefanya haki kwa kutoa mikopo vyuo vikuu. ile ni mikopo yenu au kodi za wazazi wetu wanazotafuta mchana kutwa huku mikinyemelea? why muweke madaraja yasiyotakiwa kwenye mikopo hiyo?.aisee si mda tutaingia kitaa na huyo kiongoz wenu tutaona mtakakoishia.angalieni watu wameamka msifikili bado wamesinzia hizo kanga mnazo gawa kwa akina mama huku mkiwaomba kura zitawatokea puani viongoz wa ccm acheni kuongoza nchi kwa ushauri wa madem zenu mnao kutana nao kwenye bar,hii ni nchi sio bar.take care there are wise people comming to help tanzanians soon than what stupitness you are doing.

    ReplyDelete
  23. Huyo Andrew ni kibaraka wa CCM. Ubongo wake umekufa ganzi kama haoni wizi, ufisadi na uchafu unaofanywa na ccm na serikali yake ya kuinyonya hii nchi hadi ikauke. Anampigia debe andrew mwenzake bila shaka, akitegemea pendine atakula makombo yanayoangushwa chini ya meza ya bwana wake. Andrew, hao mabwana zako hawakufikishi popote. ccemu si chama, ni laana mbaya. ccemu si chama, ni kiama cha Watanzania. Ni matahira kama Andrew ndio wenye kufikiri kwa makalio.

    ReplyDelete
  24. Naishi Tanzania, naishi na mtanzania, na ninamtoto na mtanzania, ila mimi sio mzalendo wala mweusi. Ndiyo mzungu anaandika katika gazeti lenu. Naomba mnisamehe kama mnaona naingia katika jambo ambalo sio la wageni.
    Hata hivyo kama nilivyowaambia nimezaa mtoto pamoja na mtanzania na huyu mtoto anaishi TZ na ataendelea kuishi TZ, ndo maana naona naweza kuongea kwa nafasi yake, sababu bado ni mtoto sana ana miaka mitatu tu.
    Nataka niwe wazi katika wazo langu.
    Mara kwa mara wananiambia " wewe ni mzungu kwa hiyo, usijaribu kuingilia katika mambo yetu", au "Nye wazungu, mnataka tufanye sisi(watanzania)tena chini ya utawala wenu, kama kipindi cha ucoloni".
    Napenda kuwaambia kwamba hakuna kitu kama hiki, tukiangalia vizuri, siku hizi, Nchi za Ulaya au Marekani na pia za Asia, zinatoa msaada mkubwa kwa Nchi kama Tanzania.
    Hakuna mzungu, leo kama leo, angetaka tena ucoloni urudi. Bali wazungu wengi wa kawaida wanasaidia sana hata kama wanakuja kwa utalii.
    Ukweli wezangu, ni kwamba Nchi yenu iko mikononi mwa wacoloni weusi.
    Ndiyo, nikiangalia vizuri, naona viongozi wenu wako sawa na wazungu wa kipindi cha ucoloni.
    Wananchi ni kama watoto, hawa ndiyo wazazi wenye uwezo wa kila kitu.
    Nye wananchi wa kawaida mnakaa chini ya sheria, ambayo haina haki.
    Ana haki gani mtu ambaye hawezi kupewa hata cheti cha kuzaliwa bila kulipia hela ya chai kwa mfanyakazi wa ofisi ya Mkuu wa Wilaya?
    Ana haki gani mwananchi ambaye akienda ofisini za serikali kwa mahitaji yake yoyote hapati kitu bila chai. Nchi ya mtoto wangu, naona mwaka hadi mwaka inakufa. Watu hawana hela kwa chakula, na ukienda kutembea baa hata usiku sana, utalikuta gari lenye garhama kubwa la serikali liigheshwa na kiongozi anakula starhe yake au ameleva hadi aibu na hela yetu. Ndiyo yetu, kwasabu nafanya biashara TZ na nalipa kodi na vitu vingi vingine.
    Na nikiona hali hii nakumbuka mtoto wangu.
    Namwomba Mungu awe roho kama Nelson Mandela na apigie vita rushwa na viongozi wake. Mwishoni, jana nilisoma habari za Waziri Mkuu wenu akizungumza na waandishi habari alise robo 3 wa watumishi wa humma ni wazembe. Kama anajua, alijua lini? Kama anajua, kwanini hajawafukuzwa wote? Ukweli ni kwamba nye mnafurahi mkisikia maneno kama hayo, na mnafikiri sasa kila kitu kitakuwa sawa. Bali ukweli ni kwamba maneno hayo ni kwa kuwafunga midomo, ili waendelee kuwakera wananchi na rushwa zao

    ReplyDelete
    Replies
    1. pole ndugu ni kweli inasikitisha ila ni kaz
      i sana mpaka watanzania wote waje kujitambua mda utakuwa umekwisha wengi wetu haki zetu hjatuzijui ivo tukiamka asubuh kumekucha jioni tumelala tunaona sawa tu eti kwa sababu hatuna vita,ila laiti tungejua tuna vita kali sana dhidi ya ufisadi tusingeridhika hata kidogo.Tumwombe tu Mungu atufungue macho tulio wengi vipofu.

      Delete
    2. nashidwa hata kuelewa nchi niliyo zaliwa ,imejeuka hivi,wanachi wajitambue,na uzalendo uwepo,watuwengi wameelimika lakini nchi imebaki km ukiwa,usimamizi wa rasilimali umekuwa poor ,uhamiaji,na usalama wa wageni haswa watalii umekuwa matatani,wengi watapoteza ajira km usalama wa nchi na viongozi hawatachukua nafasi ya haraka ,nami nilipata matatizo ya kupata cheti cha mtoto kwa ajili ya rushwa ,kila mahali ni noma ,mpaka viwanja vya ndege tuipende nchi yetu ,na tuwe na uchungu na nchi yetu ,hakuna amani km sisi wenyewe hatuta itaka ,tumeshuhudia mengi miaka ya karibuni je shida ni kuchoka au kutokuwa na imani na serikali,watu wamwogope Mungu.

      Delete
    3. Wewe kama mzungu , mimi ni mwafrika nakaa na wazungu ulaya. Chanzo cha matatizo mengi Afrika ni wazungu na fikra zao chafu kwa Waafrika. Na misaada yenu mnayoitoa ni chanzo kimojawapo kikubwa cha serikali zetu na nchi zetu kuwa maskini. Hakuna mnachotoa cha bure hata kimoja. Wadanganye Watanzania wasioona mbali. Misaada yenu inakuja na masharti makali sana ya uporoji wa raslimali Tanzania kupitia vipengele vingi sana, vya misaada. Maendeleo, Ukimwi,na mazingira, huko ndo mnokojificha. Mkipleji milionni inayoletwa na mzungu Tanzania inaingia hasara ya kumkaribisha, kumpa tafrija, kumwendesha hapa na pale, halafu unakuwa mbwana kuiangalia namna gani hiyo milioni itnatumika. Ikiwa ni mshahara wa mzubgu meneja anayelipwa na hiyo hiyo. Mtanzania anapata laki moja, na 9 unarudi nazo ulaya. Huu ni wizi unaotumika ndio maana Afrika haiendi mbali. Na ulipokaa na mwanao unamaslahi safi na serikali. Mwafrika, au mtanzania hayapati nchini kwako, wala heshima hapewi. Hatuna usawa, wewe unaheshimika zaidi Tanzania kuliko Watanzania wenye kisomo cha juu wanaokaa nchini kwako. Dunia haijabadilika bado. Nawaomba Watanzania wote kuwa na majivuno, na kujiendeleza kimasomo ili wajue haki zao . Hakuna nchi nzuri na Watu wazuri kama Afrika. Ni vizuri unapenda Tanzania, na ni vizuri Watanzania ni wenye mapenzi, lakini Watanzania wengi tunajidharalisha wenyewe na hatujui kukikumbatia vizuri tulicho nacho. Hatujui kujivunia tulichonacho bado,
      Mpaka tutakapojua kujithamini wenyewe kwanza kabla ya kumthamini mtu yeyote yule. Bado hatujachelewa, tunaweza kujisahihisha.
      Napenda Tanzania.

      Delete
  25. Mimi si mwanasiasa naichukia siasa kama kidonda ndugu lakini ngoja nitoe mawazo yangu.Rais wetu Kikwetu ni mashuhuri sana,anafahamika sana kwa kuwa amewshika wizara nyeti.Mheshimiwa nashindwa kukufahamu una msimamo gani uko chama tawala au CCM pinzani.Hufanyi chochote kwa wananchi wako kazi kuchonga.Hujui unaua chama na nchi.Umewashindwa wahujumu,uchumi unayumba nini unachojua?Unataka kuacha kumbukumbu gani kwa vizazi vijavyo? Historia itakuhukumu na watoto wako watatemwa kila wapitapo.Marehemu Nyerere anakumbukwa kwa wema na ukarimu wake,Mzee ruksa atakumbukwa kwa kusirimisha ubepari,Mkapa kwa ukweli na uwazi bandia maana alidanganya na ndipokuihujumu nchi kulipoanza.Binafsisha maliya umma,uza nyumba za serkali,kusanya kodi nyingi lakini yey na washirika kula robo.Wew tutakukumbuka kwa lipi.Labda kwa njaa,ukame na ajali ambavyo kila mwanzo wa muhula wako ndivyo huukaribisha.Hebu badilika!!!!!!!

    ReplyDelete
  26. mpaka leo ni nani asiyejua poloja za ndg zetu walioshikilia nafasi mbalimbali hapa nchini essp hao MP'S, tukinyamaza wanazidi kututaifisha mpaka tunakoma, na hasa mfumuko wa bei ktk bidha! mbona mtatukaanga angali tupo hai!!! tukiandamana unatuletea vjn wenu mnaowaita FFU, hebu wapelekeni kwa Ghadaff watatimize jina lao!! mnapiga makoti wkt vijijni wanatembea na mashati kama bendela, jaman,,,, mnatuangalia kwenye luninga tu na kusema kwetu uko lakini kwa nn hamuoni uchungu hivi hapo Dom.. kunani! kweli UHURU BILA KUJITAWALA NA KUPEWA MAHITAJI NI UTUMWA!

    ReplyDelete
    Replies
    1. NAKUUNGA MKONO NDUGU YANGU HAPO.... WAHESHIMIWA WABUNGE WOOOOTE SIJAONA ROLE YAO VIZURI PALE BUNGENI SANA SANA WANATAKA KUITWA TU WAHESHIMIWA. WANALIPUKA KWA JAZDA ON SOME ISSUES NA KUTUPA HAMASA BUT BAADA YA MUDA HAWAFANYI FOLLOW UP YA HIZO ISSUES MPAKA ZIFIKIE SOLUTIONS... EVERYTHING IS LEFT HANGING SO SS WANANCHI TUWAELEWEJE.. AU UNALIPUA BOMU THEN LINACHANGIWA KWA JAZBA BAADA YA HAPO KIMYA... WANANCHI TUNABAKI HATUJUI TUHUMA AU HOJA WAHESHIMIWA WAMEZIAMULIA NINI... PILI IFIKIE WAKATI SASA SISI WANANCHI TUFANYE MID-TERM REVIEW YA HAWA MABOSI (MPs) KAMA TUNAONA HATUFAI WE HAVE NGUVU YA KUWATAKA WASIMAME KWANZA MAANA MAJUKUMU YANAWASHINDA. so miaka iliyobaki tuamue kifanyike nini. au mshindi namba 2 katika uchaguzi wa jibo achukue usukani, hii itawapa changamoto waache kulala na ubishoo

      Delete
  27. Viongozi wa dini ndio wangeweza kusimama kidete na kudai "REFARENDUM" Maono ya raia kulingana na mateso wanayopata ndani ya serikali waliyoichagua (kama ni kweli).

    Maaskofu Katoliki ndio waliomng'oa Banda kwa kuitisha vikao na kumlazimisha aruhusu kura ya maoni ya Wananchi.
    Yeye hakuweza kuamini kuwa Wananchi wangeweza kumkataa, hasa kwa jinsi walivyokuwa wanamhususdu, hasa Wanawake wacheza ngoma!
    Siku ya siku ilipofika, alipiga kampeni mpaka dakika ya mwisho, na wengi
    (kama sio wote) Waliimba "tuko nyuma yako Mkombozi!"
    Alipoona matokeo ya kura hakuweza kuamini!
    Alipata kura 30% Lakini alikuwa Muungwana, hakuiba kura bali aliafiki na kusalimu amri.Ndipo akaruhusu kuanzisha kwa vyama vingi vya siasa na kufanya uchaguzi ulimng'oa madarakani.

    Baadhi ya Maaskofu hao, wengine waliburuzwa magerezani na Wageni walitimuliwa (deported)
    Wananchi wa kawaida na baadhi ya Wanasiasa
    baadhi walilishwa kwa mamba, na wengine kufanyiwa ajali feki, n,k, Hivyo Viongozi Wa Dini ndio walioleta mapinduzi Malawi iliyokuwa Nyasaland.
    "WATANZANIA WENZANGU NA
    TUMRUDIE NA KUMWOGOPA MUNGU!"

    ReplyDelete
  28. NAPE NI MFYATUKAJI,ATAWAHARIBIA CCM

    ReplyDelete
  29. LAKINIUPANDE WA PILIWA SHILINGI NI KWELI,CUF WAMELEMAZWA SANA NA MUAFAKA.VIONGOZI WANASHINDWA HATA KUWATETEA WANAONYANYASWA,KISA MUAFAKA.MFANO,SUALA WA MBUNGE MAGDALENA SAKAYA KUKAMATWA KINYME NA UTARATIBU,KUNYANYASWA KWA KUSWEKWA RUMANDE CHUMBA KIMOJA NA VIJANA WA KIUME KWA WIKI TATU KULE TABORA,HALIJASEMEWA NA WABUNGE WAKE WALA VIONGOZI WA KITAIFA,LICHA YA HARAKATI ZA KUTAKA KUANDAMANA ZILIZOONESHWA NA MTATIRO AMBAYE NADHANI BAADAE ALIPIGWA STOP NA VIONGOZI WA JUU.

    ReplyDelete
  30. ccm..kama si kichaa ni nini..waendeleze maeneo yao kwa kipato gani..
    mmelewa madaraka.
    mtu hana hela hata ya kumsomesha mtoto wake ..mnaongea matapishi.

    ReplyDelete
  31. watanzania ni watalaamu sana wa kulaumu na tunadhani hayo ndi maisha au suluhu ya matatizo yetu,leo tunalalamikia jumuiya ya afrika mashariki ukienda mbalali kuna wahudumu wa bar toka kenya na wanafanya kazi vizuri mno kuliko watanzania swali je watanzania tunajituma kufanya kazi?kuna tofauti gani kimaendeleo kati ya mjimbo ya ccm na chadema?kama hakuna tofauti lazima tufikirie kwa upana zaidi jambo hilo na sio kulaumu.mwanafunzi wa chuo hasomi vitabu anachakachua assignments na anapata degree kesho anashindwa inerview anaanza kulalamika ccm hii bwana kw nini usijutie ujinga wako wa kushindwa kusoma kwa juhudi?

    ReplyDelete
  32. Namshukuru spika,naibu wake na mwenyekiti,mnawapa umaarufu wabunge wa upinzani mnapowafanyia unyanyapaa wa wazi,sasa hivi wananchi wanasympasize nao na kuwaunga mkono,fanya tafiti ndogo mikoani ,mlipowatoa wabunge wa CHADEMA jana umaarufu wao kwa wananchi umepanda maradufu.HERI KICHAA ANAYETETEA MASLAHI YA WANANCHI KULIKO TIMAMU NA MSTAARABU ANAYEKAA KIMYA NA KUONA HAYA KUUSEMEA UFISADI,Walahi 2015 nawapa kura vichaa wangu wanaotetea wananchi.Huyo mbunge anayesema wapimwe akili ndiye aswa anayetakiwa kupelekwa MIREMBE.

    ReplyDelete
  33. aibu ilioje wakazi wa msimbati kutojaliwa na serikali, hata umeme mmegoma kuwawekea wakti gesi inazalishwa kwao, kuweni na huruma jamani kwani rasilimali zote ni za watanzania na sio wageni. kwako raisi jitahidi kutekeleza AHADI ZAKO na sio kututapeli kwa maneno matamu.

    ReplyDelete
  34. ah! ndio maneno hayo tunayoyasikia kilasiku chadema kweeee!ccm kwaaaa!wote ndo hao hao wakiingia madalakani mambo ndo hayohayo tatizo la sisi watanzania maneno mengi utendaji wa kazi au utekelezaji wa mambo finyu.oky kuna mmoja hapo amesema wanafunzi wanailaumu selekali wakati wangewaza kusoma vizuri ili waweze kupata labda nafasi nzuri katika maisha yao;asemayo ni kweli lakini ivi huyu alie zungumza haya hatambui kuna watoto kalibuni asilimia tufanye albaini ambao wanafauru kidato cha saba au kama hao kidato cha sita lakini wanashindwa kuendelea na masomo kutokana na umasikini au ugharamiaji wa masomo na hakuna anaewasaidia wala kuwazungumzia;fikilia kila mwaka watoto wanamaliza shule sec na prm ambao wanatatizo kama hilo.mimi nafikiri bado vijana wanahaki ya kuitupia lawama serelekali kwasababu nchi za wenzetu kuna nafasi za kazi zinatolewa kipindi cha likizo kwa wanafunzi sio kwasababu mjomba wake bos no ni kwasababu selekali imeweka sheria iyo kwamba kipindi cha wafanyakazi wanaenda likizo nafasi za kazi zinagawia kwa wanafunzi tu.kwasababu hiyo basi wanafunzi ambao wanamatatizo kama hayo wanaweza wakalipia masomo yao wao wenyewe.na kuweza kukidhi maitaji yao nafkiri ingesaidia kiasi kikubwa kiuchumi.pia msisahau kuwa tuna watu wana diproma lakini hawana kazi kuna watu wana digrii lakini hawana kazi mimi sizani kama nikusoma vitabu ndio itatusaidia kutoka katika haya matatizo ya uchumi au kulaumiana noo.bali nikushauliana na utendaji wakazi ulio sahihi .kumbukeni kwamba mwanasiasa yoyote ni muongo.na atatumia kila njia kukutongoza wewe na kukulubuni.anatafuta tatizo ambalo mwenzie limemtokea ili yeye ajisafishie njia hilo tunatakiwa tuelewe.na uleuwogo kwake ni kazi analipwa kwa kazi ile mnapomkubali na kuuona kwamba yeye ndomsema kweli mkampa kula akiingia madarakani yeye ndo furaha yake.kwa jinsi hiyo basi mimi sizani chadema au caf au sijuwi wengine ukimuacha huyo ccm ambae anaweza kufanya miujiza au nitajiri mkubwa ambae anayeweza kuigeuza hii nnchi na kuifanya iwe kama belgium kwa miaka mitatu au mitano.sizani!kumbukeni kipindi tulichokuwa nacho nikipindi kigumu tumeshuhudia kuanguka kwa uchumi katika mataifa mengi sana ya kitajiri.na ivi tunavyoongea wenzetu wakomezani katika mataifa makubwa kutafuta njia ya kuliondowa hili tatizo nchi zote hazina raha wananchi wao wanawasiwasi.sasa nduguzangu watanzania ukiona kule mlimani kwawenzetu kunamvuwa kubwa sana kilamtu anatafuta njia ya kujificha asilowe basi mjuwe uku bondeni ambako sisi masikini tunapoishi kunamafuliko ndugu wannchi wenzangu nawatakia siku njema nafkiri mmenielewa ni mimi mwenzenu kijembe.

    ReplyDelete
  35. Kihulka kila binadamu hapendi kazi na wataalamu wengi wamegundua hilo na ndio maana wakagundua mipango mbalimbali yaani motisha kumsukuma binadamu ili afanye kazi kama inavyotakikana. Hivyo ikitokea kiongozi wa nchi analalama kwamba Watanzania ni wavivu achukuliwe kwamba yeye ndio bomu na sio hao anaowatuhumu. Kwa mfano kazi kuu mbili za serikali: a) Kuwawezesha watu na taassisi zake kufanya kazi, b) Kulinda rasilimali za watu wake na taasisi na nchi kwa ujumla, na kadhalilka. Ndio maana wanakusanya kutoka kwa watu hao na taasisi zake ili wafanye kazi hizo.Sasa tumlaumu nani aliyepewa jukumu kuhakikisha watu wanafanya kazi ipasavyo au tulaumu hao wakusukumwa kufanya kazi. Mbona wakati wa mkoloni hatusikia hiyo dhana kwamba Watanzania ni wavivu hawataki kazi, mbona kiwango cha elimu hadi kufikia mwaka 1977 kilikuwa sawa kwa nchi zetu mpaka mlipoanza kuingiza usanii wenu wa kidumu.Mbona kabla ya uhuru kulikuwa na wataalamu wengi kutoka Zanzibar walikuwa wakifanya kazi kwenye taasisi za nje kuliko nchi nyingine yeyote? Watanzania wanauwezo wa kufanya kazi kama binadamu wengine wowote tatizo kubwa ni sera uchwara za CCM. Mpaka hapo tutapokiondoa kwenye madaraka tutaendelea kulalamika hadi kufa. Huliza kodi tunayolipa inakwenda wapi? Pesa ya madini inakwenda wapi? Inakwenda Afrika Kusini au Uarabuni? Kiongozi kusema watanzania ni wavivu ni matusi ya nguoni ingekuwa nchi kama Zambia ingekuwa ni hatari. OMBI LANGU KWA WATANZANIA KAMA HATUTAKI HAYO MATUSI TUINUE CHAMA KINGINE KIWE NA NGUVU KAMA CCM ILI VISHINDANE KWA MANUFAA YETU. KAMA TUTAKIWEKA KIMOJA TU WATATUTIA MADOLE MPAKA KUFA. NILIKUWA NA MATUMAINI MAKUBWA SANA NA TAASISI ZA NDINI ZINAWEZA KUTUSAIDIA KUBADILISHA MAMBO LAKINI MATOKEO YA HIVI KARIBUNI YA WAISLAMU NA CHADEMA NA TAMKO LA JANA LA ANGALIKAN KUOMBA SADAKA ZA MAFISADI ZINAKATISHA TAMAA KABISA.MAADUI WA TANZANIA WAKO MBELE SANA INAHITAJIKA NGUVU YA ZIADA KUBADILI MAMBO

    ReplyDelete
  36. mariama
    kaka said unayosema yote ni kweli na la kufanya hatuna tu waoga

    ReplyDelete
  37. jamani wananchi wa Tanzania tufunguke tuone mbele; tupambane na mafisad tumechoka kuteseka,hali ya maisha imepanda sana,sukari ipo juu sana vyakula na mafuta ya taa yanayotumika na watu wengi wa hali duni vijijin na viongozi wa ccm wapo na hawatatui tatizo hivi tiliwapa kura ili wao wale au watusaidie?kikwete upo wapi huna huruma na wananchi wako

    ReplyDelete
    Replies
    1. jamani mimi naona kama tanzania etikwa kuwa ni wapole,wakarim na wenyenye upendo ndio maana hatujari hivi vitu kumbe ni ujinga na upumbavu wa wamanchi kutokufuatilia hakizao na kuwaogopa wenye nazo

      Delete
  38. MZEE WETU CLEOPA MSUYA ALISHASTAAFU SIASA NA NILIDHANI ALITOSHEKA. NCHI HII AMESHIRIKI KUIFIKISHA PABAYA KIASI HIKI. NADHANI CLEOPA ANATAKIWA ARIDHIKE NA WALIVYOVUNA BILA KUPANDA NA KUDHULUMU WENGINE WENGI TU WAKIWA MADARAKANI PAMOJA NA UBAGUZI WA CLEOPA. SITAKI KUYATAJA MAANA CLEOPA UNAYAJUA ZAIDI. HATA HIVYO MWANAO UPENDO ALISHAFANYWA JAJI WA MAHAKAMA KUU SAWASAWA NA MTOTO WA JOHN MALECELA, NA MWINGINE WAZIRI WA UVUVI. KWA HIYO VILIVYOBAKI WAACHIENI MASIKINI WENGINE. HUNA MORAL AUTHORITY KUWAAMBIA WATANZANIA MASIKINI CHA KUFANYA. RUDINI MKAVUANE MAGAMBA DODODMA.

    ReplyDelete
  39. jamani barabara nyingi zinajegwa kwa mikopo na hiyo mikopo tutailipa sisi watanzania, sio ccm, huyo msuya ankiwanda japan, naomba atuambie hizo hela alizo wekeza huko japan alizipata wapi?

    ReplyDelete
  40. Mungu ndiyo attamua hatima yetu sisi watanzania, badala ya kulaumiana na kuongea mengi nadhani ni jukumu la kila mtanzania kuingia kwenye maombi kulingana na dhehebu lake ili kuikomboa nchi yetu..hata kwenye kitabi kimojawapo cha dini kimeandikwa tusipomshika Mungu sana na kuomba tutakuwa watumwa kwenye nchi yetu wenyewe. Mtanzania kaa utafakari.

    ReplyDelete
  41. WATANZANIA SISI SI SAWA NA HIZO NCHI NYINGINE MUNGU AMETUPA BUSARA ZETU MPAKA SASA NCHI NYINGI ZIMEINIGIA KWENYE VITA CHANZO NI WASIASA KAMWE WANSIASA HAWAWEZI KUTATAUA MATATIZO YETU, KIKUBWA TUFANYE KAZI KWA BIDII ILI KUJIONGEZEA KIPATO MPAKA SASA WATU WANGAPI WAMEKUFA KUTOKANA NA MACHAFUKO YA KISIASA NCHI TZ SIJASIKIA KIONGOZI HATA MOJA TUTASHINDA BARABARANI KUWATENGENEZEA ULAJI.

    ReplyDelete
  42. watanzania tutaendelea kuwapa wanasiasi ulaji mwanzo mwisho. Amka, situka wewe hali si shwari kwa sasa.

    ReplyDelete
  43. SELIKARI YA UKOLONI MWEUSI YA TANZANIA IPINDULIWE POSHO ZITAPUNGUA UMEME UGUMU WA MAISHA UTAJILI WA WACHACHE A.K.A MAFISADI UTAKOMESHWA

    ReplyDelete
    Replies
    1. Unaota ndoto za alinacha. Hao wanasiasa watakutumia kupandia waendako. \wakishafika huko hutawaona tena. Hutashika mikono yao. Pigania haki yako ila sio chama cha siasa wala wanasiasa

      Delete
  44. Hivi watu kama hamjasoma, unafikiri utakuwa katika nafasi gani. pia hata kujishugulisha kufanya kazi hautaki unafikiri utakuwa wapi? Tuache mawazo mgando hata nchi zilizoendelea kazi kwanza malumbano baadae. Watanzania tuwe macho na hawa wachochezi uchwara hawatutakii mema na pia wivu umewajaa kuona Amani yetu inazidi kuimarika. Kwa taarifa yenu tunazo data zote za hawa wote wanaojiona kama wataweza kuharibu tunu yetu. Wasione kama serikali haipo wajaribu waone. sasa tumeanza na huyo aliyekuwa anafanya uhalifu kupitia Gazeti la Tanzania Daima mmesikia huko Arusha? Niwatake Watanzania tushikamane na tuimarishe Amani yetu na Umoja wetu.

    ReplyDelete
  45. msituzuge wajomba mnakumbuka leo kusimamia maendeleo? yapi tena ni haya ,ya kujipa safari nyingi za nchi kwenda kuuza sura.nani asimamie ni hawa madiwani wa darasa la saba,ona watu wanavyoitafuna nchi,kikwete acha kuchekacheka unatuua wanyonge

    ReplyDelete
  46. Katiba mpya ndiyo itakayowamaliza hata mvunge vipi kwa kutishia "Amani na Tunu" zinazowalinda nyinyi badala ya wananchi.
    Ni mshikamano upi unaowalinda nyinyi na kutudhalilisha sisi tusichokuwa nacho! Hayo ya kutisha watu hata Libya na kwingineko yalikuwepo. Endelea kulala usingizi ukidhani watu wataendelea kuvumilia madudu yenu ambayo mnataka sasa hata kutuingizia kwenye katiba mpya kwa nguvu!

    ReplyDelete
  47. Salaam,
    Asante kwa kuweka nafasi ya kutoa maoni. Nafasi hii ni muhimu na yenye maana kwani msomaji hupata fursa ya kufahamu mawazo na maoni ya wasomaji wengine.
    Ningeshauri kwamba kuwe na utaratibu wa kuchambua maoni, yasiyofaa au yenye mwelekeo mbaya yaondolewe au yasionyeshwe.
    Isaya- Auckland New Zealand

    ReplyDelete
  48. tuwe wakweli, wangapi leo wameacha kazi kwa waajiri binfsi ili waajiriwe serikalini, sababu kubwa watakuambia usalama na uhakika wa ajira yako, lakini ikweli ni kuwa wanataka serikalini ili wapate nafasi ya kufanya mambo binafsi, atege kazini ili akafanye ishu zake, watu wanaohitaji huduma yake watalalamika kuwa afisaa flani haonekani kazini so anakwamisha shughuli zake just like wewe unavyolalamikia watumishi wa umma leo, ukweli ni kuwa waTz wengi ni wavivu wa kazi, ht wengi wanaotaka regime change ni wavivu tu, excuse kibao zinatolewa daily, waajiri wenyewe watanzania wazawa, wanapata nafasi wanaajiri wageni ambao kwao kazi ndo msingi wa maisha na hawana visingizio km wazawa.

    ReplyDelete
  49. huyu mzngu nae ndo anataka kunichekesha sasa, maendeleo yote waliyokuwa nayo sasa hivi wanahangaika na austerity measures kila kukicha kila imekuwaje? wapi wamekosea, mbona wao wana mambo makubwa mabaya hawayasemi, juzi tumeona Occupy America Euro zone hali mbaya kweli kweli, au ni kwa sababuhela nyingi wanatupa misaada? hata hivyo, hiyo haiondoi ukweli kuwa pesa inafisadiwa na kainchi haka

    ReplyDelete
  50. tujitahidi kuleta maendeleo hasa halimashauri zetu. na barabara za vijijini nazo zipewe kipaumbele .. kwa sababu siri ya mafanikio inatoka kijijini , kama barabara ya mwanga ugweno na usangi imechukua mda mrefu kamalizika tatizo ni nn. sukumeni gurudumu la maendeleo kwa wahusika

    ReplyDelete
  51. From Memba New Delhi,
    Dearest Tanzanian let us play our role for filling our DUTY and RIGHT should follow AUTOMATICALLY from FAMILY LEVEL TO NATIONAL level,viongozi wetu PLz muwe na uchungu na watu mnaowaongoza, Na raia tuache UVIVU,Tufanye kazi kwa bidii. Sisi ni matajiri mno TATIZO UVIVU,UCHU WA MADARAKA NA UTAJIRI.
    VIONGOZI FANYA TATHMINI KILA SIKU UMEMSAIDIAJE RAIA? RAIA FANYA TAHTMINI UMEFANYA KIPI CHA FAIDA KILA SIKU.
    GOD BLESS MY LOVEY TANZANIA.

    ReplyDelete
  52. haya mambo acheni tu serikali inatuumiza kweli sio siri

    ReplyDelete
  53. siku hizi siyo serikali ni jarara la uozo haina hadhi kabisa wala mvuto wowote tokeni viongozi mmeshidwa kazi lakini mnajidai hamjui

    ReplyDelete
    Replies
    1. Ni kweli sasa ni ufisadi kwa kwenda mbele,jee watakapopewa wengine dhamana hii nao wawe super mafisadi

      Delete
  54. utachoka kuomba kusukuma gurudumu bure na matumbo yao wale nini unasubiri kujaza vitabi vyoo tu maendeleo hakuna eti tanzania nchi yenye amani na maendeo aaaa wapi.

    ReplyDelete
  55. Ipo Njia ya kuikomboa Tanzania bila gharama yoyote! kwa amani na utulivu. Tumlilie Mungu awaondoe, kila mtu nafsini mwake amlilie Mungu awaondoe haraka. wala tusiongee tena hadharani ila rohoni tulie sana!

    Wakati tukiomba, na pia tufanye kazi sana na sana!

    ReplyDelete
  56. SASA TUMERUDI KWENYE UKOLONI. BABU ZETU WALIWAONDOA WAKOLONI KWA SABABU ZA UBAGUZI WAO KWENYE ELIMU NA huduma nyingine za jamii kama afya n.k , FORCED LABOUR, FORRCED GROWING OF CASH CROPS, FORCED TAXES, LAND ALIENATION, SEPARATION IN EMPLOYMENT etc
    kwa sasa mambo hayo yote yamerudi ila kwa sura nyingine. Watanzania wenzangu , kazi kwenu kupigania UHURU WETU KWA MARA NYINGINE Ni Uhuru kutoka kwa VIBARAKA wa wakoloni mamboleo.
    HAYA YANAYOENDELEA NI KUWASALITI WAPIGANIA UHURU KWANI KAMA NIA MAENDELEO YA MIUNDOMBINU HATA WAKOLONI WALIWEKA KWA MHFANO RELI, SHULE, MAJI n.k . NI AFADHALI UKOLONI WA MTU MWEUPE KULIKO WA MTU MWEUSI . WANANCHI TUNAUMIA SANA ILA MUNGU NDIYE AJUAYE!

    ReplyDelete
  57. Nashangazwa na kauli ya DC wa Mwanga anapozungumzia suala la ardhi (Uwekezaji wa kilimo cha miwa). Nimeshangazwa mno kwa suala hili. Hiyo ardi ya hekta 3,000 Kifaru inatoka wapi? Hivi vijana wa Kifaru wataishije? watalima wapi? Watajenga wapi? Au malengo ya serikali ni kuwafukuza vijana na wananchi katika maeneo yao ili wawekeze. Inashangaza sana kuona kuwa nchi inaendelea kuuzwa na serikali inashangilia. Serikali inaelewa fika tatizo la ardhi Kilimanjaro. Inataka watu hawa wa Kifaru wahamishiwe wapi?INAUMAAA SANA SERIKALI YA KIKWETE

    ReplyDelete
  58. Sasa napata hisia kuwa nchi yetu ni ya wateule wachache lakini ukweli utakuja kudhihiri siku moja.Shime watanzania tuwe wamoja kwa hili.

    Nawatakieni kila la kheri.

    ReplyDelete
  59. Mimi simuamini mtu yeyote

    ReplyDelete
  60. kila chenye mwanzo kina mwisho, hata Kaunda aliambiwa kuwa yatamshinda akadhani ni mzaha sasa yako wapi?.

    ReplyDelete
  61. Watanzania tusikate tamaa na wala tusichoke kupigania haki zetu.Hakuna lisilo na mwisho.Tena tukumbuke haki inacheleweshwa lakini lazima ipatikane.Isipokuwa tu tufanye kazi kwa bidii.

    ReplyDelete
  62. Huyo Andrew ni kibaraka wa Sicm ama mtoto wa fisadi. Kwanza afute kabisa kauli yake kudhalilisha Jina la Andrew. Wewe Andrew kuda.dade.ki!!

    Wewe unaejiita Andrew, subiri moto wa M4C na vua Gamba - Vaa gwanda.

    ReplyDelete
  63. mimi sielewi huwa sipendi kuchangia hapa ila fisadi aliyesema ccm inajenga barabara na siyo wezi nafikiri huyu amechanganyikiwa kidogo nahitaji kupata matibabu ya haraka zaidi pia hajui yupo dunia ya ngapi leo hii.anahitaji kuhurumiwa sana huyu kwani halioni mbali kabisa leo siyo kuficha uchi ili usizae watu wanaona tunakotoka na tunakwenda kama wewe fisadi ndiyo huoni umekalia utanzania usiyo na maana.hujui leo tupo global utabaki na kulia na umasikini fisadi wewe muombe radhi huyo uliye mwita mzungu sisi tupo huku tunaishi na wazungu unao waita wewe hali siyo kama kwetu kwani sisi tunashindwa nini kama tuna selikari makini kama chadema na vingine siyo kama fisadi mkumbwa muombe radhi huyo.kuna amani gani tanzania wachache wanakula kuku wengine tabu tupu tumekimbilia huko

    ReplyDelete
  64. Tutafanikiwa katika haya mapambano kama watuhumiwa wa wizi wa mali za uma watakamatwa,wafilisiwe,wafikishwe mahakamani na wafungwe.Hizi agenda za kuhamishiana kwenye taasisi nyingine wakati mtu inajulikana ameiba sehemu ya kwanza ndiyo inatufikisha hapa na wahusika huwa hawapendi kuwajibika hata kamaw anahusika mojakwamoja sijui tunakwenda wapi jamani wa tz?

    ReplyDelete
  65. hahahahaha mm naona kwente kisanduku cha kura ndo hiyo kazi ya kuisambaratisha sisiemu ifanyike hamna haja ya kuingia mtaani kwani watu wasiokuwa na hatia ndo wanaumia

    ReplyDelete
  66. Habari ni nzuri na pia ujumbe wako sio mbaya, ila tusahihishane kiswahili. Pitia ujumbe wako kabla hujawapelekea wasomaji wengine. Naona aibu kila siku lugha yetu kuu ya kiswahili inaporomoka kwa matumizi mabaya ya maneno na pia kukosa umakini wa vijana wetu wengi katika kutumia lugha hii kusambaza ujumbe.

    ReplyDelete
  67. fuuuuulishinessss sisiemu!!
    Dhe kamingi selekshen wili jaji hwedha yu wili stei ene longa!! Bati we havu tayadi withi yua eksiploitesheni,ini so machi thati iveni dhe blaindi kan sii riale hwati isi goingi oni!
    TEKI KEA MEN!!

    ReplyDelete
  68. Ng, Mangula na Ng, Kinana pole sana sisi ambao tumekua tukifuatilia misimamo na kauli zenu , tunawajua kuwa nyinyi ni Watu pekee katika Viongozi wa CCM MNAOJUA kuwa chama hiki hakiko tena jirani na WAKULIMA na WAFANYAKAZI nyundo NA jembe ziko kinadharia kwenye BENDERA ya CCM alama zinazoonekana kivitendo kwenye bendera hiyo sasa ni WAFANYABIASHARA NA MAFISADI CCM ya leo inaongozwa kwa utashi wa MTU MMOJA au KIKUNDI KIDOGO cha WATU CHAMA HAKIONGOZWI TENA KWA KANUNI NA SHERIA na ndiyo maana MTU anaweza kufanya na kusema lolote hata kama kauli na matendo yake ni ya kuhatarisha UHAI wa CHAMA chenyewe hakuna hatua zozote zinaweza kuchukuliwa tafsiri ambayo inaonesha kuwa WATU ndani ya CHAMA hicho wana nguvu kuliko CHAMA chenyewe ,ANC CHAMA kinachoendelea kushika dola Nchini AFRIKA KUSINI hakikujimauma katika kuwaadhibu aliye kuwa Rais wa Nchi hiyo THAMBO MBEKI na KIONGOZI wa VIJANA JULIUS MALEMA BAAADA YA KUONA KUWA WALIYOKUWA WAKIYAFANYA YALIKUWA NI ya KWAO binfsi si waliyotumwa na CHAMA chao licha ya ya nguvu na nafasi walizokuwa nazo kama VIONGOZI ,Kwa nini? KWA SABABU CHAMA KINAENDESHWA KWA KANUNI NA SHERIA .Nguvu ya MWANACHAMA ni Ndani ya CHAMA si NJE ya CHAMA ,JIFUNZENI HILO !!! NGUGU MANGULA NA NDUGU KINANA TURUDISHIENI UDUGU. UPENDO NA MZISIMAMIE KANUNI NA SHERIA KATIKA CHAMA,

    Vinginevyo tutaendelea kuwanunua Wanachama wetu Weyewe ili watupigie kura kwa gharama kubwa ili kuendelea kubaki madarakani UGONJWA AMBAO TUMEENDELEA KUUSHADIDIA NA KUULEA KWA RIDHAA YETU WENYEWE

    NDELEA KUUSHADIDIA NA KUULEA

    ReplyDelete
  69. Wa Tanzania hawahawa wakati wanatafuna mashirika ya Umma kama mchwa, majani, shina mpaka mizizi mlikuwa mnashangilia kwamba wameukata...wameula...wanakula kuku kwa mrija...yule ambaye si mwizi alichekwa kwamba ni bwege, mjinga n.k. sasa hivi mwajidai mnaujua ufisadi. Hata wakati wa Nyerere palikuwa na ufisadi wa kutisha!! Mashirika ya umma yalikufa wakati wa nyerere....na umaskini wakati ule ulikuwa mara 100 ya umaskini wa sasa...ACHENI UNAFIKI!!
    Hussein, Kimara Dar.

    ReplyDelete
  70. Kama CCM Ni Chama Tawala na kinania njema na Watanzania,Ombi langu ni moja na ndogo sana. Kuanzia Raisi, Waziri mkuu, Mawaziri na Wabunge na wakuu wa Mikoa, Wilaya mpaka wa Kata. Hizi ni ngazi kuanzia chini mpaka juu.
    SAWLI.
    JE unamjua kiongozi yeyote wa ngazi hizi zote unayemjua mkono wake ni meupe? Au unamjua Yeyote yule mwenye tuhuma mbaya? Badala ya kungojea Chadema, na vyama vingine kuwakosoa, Ningewaomba nyinyi wenyewe mje Clean kwa Wananchi. Hii itakijenga chama hiki bila ugonmvi na mtawafanya Watanzania wote wawaanini na hamtakuwa na upinzani. Tafadhali mfanye hivi, ni busara na mtamfanya kila mtanzania kama amepotoshwa, aje kwenu.

    ReplyDelete
  71. Ndugu mwombaji,

    i ni Bw James BILLINGS binafsi mkopo Taasisi, anayetoa mkopo katika kiwango cha chini sana riba ya 3% sisi kutoa kila aina ya mkopo kama.

    Elimu ya mkopo, mkopo Biashara, mkopo nyumbani, mkopo wa Kilimo, mkopo binafsi, mkopo auto na nyingine nzuri Sababu, mimi pia kutoa mikopo

    kutoka mbalimbali ya $ 5,000 USD-$ 800,000.00 USD katika kiwango cha 3% riba. Muda wa 1 - miaka 50 kulingana na kiasi unahitaji kama loan.contact nasi kupitia barua pepe:

    onlinesloanservice412@outlook.com

    Kindly JAZA MAOMBI YETU MFUMO NA GET BACK Marekani haraka iwezekanavyo

    MAELEZO YA KWANZA'S zinahitajika NI:

    1. Kamili majina:

    2. anwani:

    3. nchi:

    4. jimbo:

    5. Jinsia:

    6. umri:

    7. Hali ya ndoa:

    8. kazi:

    9. Namba ya simu:

    10. Kiasi zinazohitajika:

    11. Duration:

    12. Madhumuni ya mkopo:

    13. barua pepe:

    ReplyDelete
  72. Hello!

    Need a personal or business loan of any amount to pay off some bills or start a new business this year's mid-season with affordable terms interest rate of 2%? If so, why not contact us for your loan application. Email: finacial_loan@outlook.com

    Specify the following:

    1. Name of applicant: ----------------
    Two. Country: --------------------------------------------
    Three. Address: ------------------------------------
    April. Amount needed: -------------------
    May. Duration: -----------------------------------
    June. Coin Name: -------------
    July. Mobile Number: ---------------------
    August. Purpose of loan: -----------
    9. Monthly income: -----------------------
    10. Occupation: -------------------------------

    Email: finacial_loan@outlook.com

    ReplyDelete
  73. Hii serikali bwana! Inanishangaza. Barabara zimejengwa tena vizurfi kweli kweli. Njia za watembea kwa miguu, baiskeli,mahali pa kupumzikia wanaosubiri usaifiri. Wanakuja watu anapnga bidhaa pale pale kenye vitu vya kusubiria usafiri.Ikiwa na maana wee ukifika pale ujsikae usimame, tena ukae pembeni kabisa kwenye jua au mvua. Yeye mwenye bidhaa yake amekaa salama, mvua ikinyesha yeye salama, jua kali yeye salama na bidhaa zake. Wewe utanyeshewa, au jua kali ni lako. Wakubwa wanaohusika wanapita na magari yao, au hata kwa miguu wanaona lakini hawachukui hatua. WAPENDWA HEBU ANGALIENI HILI. Huwa linanikera kweli kweli.

    ReplyDelete
  74. Attn:

    Usikose nje kutoka kutoa yetu mega kama wewe ni katika haja ya mkopo au kama wewe
    wasiwasi juu ya madeni yako na kuwa na historia mbaya ya mikopo, tuna
    vifaa katika nafasi ya kukusaidia kurejesha udhibiti wa fedha yako.

    Huduma zetu ni pamoja na:

    - Business mikopo kwa ajili ya kuanza-up na refinancing biashara zilizopo
    - Binafsi mkopo hadi $ 500,000
    - Home mkopo
    - Muda mfupi mkopo
    - Mkopo wa gari na mikopo kwa ajili ya madhumuni yoyote worthwhile.

    Pamoja na mchakato wetu masaa 24 ya uamuzi huo, tunaweza kufadhili kwa ajili yenu ndani ya 2 hadi 3
    biashara siku moja kwa moja kwenye akaunti yako ya benki. Sisi kufikiria ni
    radhi kufanya biashara na wewe.

    Alitaka kuokoka? sisi kutoa kwa kukodisha taratibu zetu
    wanatakiwa kupata mkopo mapema. Tuna mtandao unaweza kujiinua
    juu ya!

    Reply nyuma kama una nia ya lindomartinez67@gmail.com

    Regards,
    Global Finance Services

    ReplyDelete
  75. Hello,

    Jina langu ni Mheshimiwa Fred Peterson i ni mmiliki wa fredpetersonworldloan mimi kutoa mikopo kwa riba ya 3%. kama kweli wanahitaji mkopo mimi kutoa kila aina ya mkopo unaweza milele kufikiria. data yako ni salama na sisi, hivyo una chochote na wasiwasi juu.

    Kama una nia, tafadhali wasiliana na mimi kupitia barua pepe yangu fredpete

    ReplyDelete
  76. shukrani kwa Mwenyezi Mungu kwa wema wake na wema juu ya maisha yangu nini i wamefanya kama si kwa Bibi Kate Lisa ambaye i daima kuona kama Mungu alimtuma mwanamke ambaye Mungu wamechagua kuwasaidia watu walio katika haja ya fedha kama mimi maskini mjane ambaye alikuwa short waliotajwa, na short wa fedha mwanamke ambao wana watoto wawili na ana majukumu mengi mwanamke ambaye alipoteza mume wake na ina kulipa bili yenye kodi ya nyumba na umeme bili zote mbili na ilikuwa scammed Jumla ya $ 4,000 uSD i kamwe kuamini kwamba bado kuna legit mkopo kampuni online ambao bado wanaamini kwamba watu ni katika tatizo la kifedha na tayari kusaidia baada ya kuwa scammed $ 450,000 uSD i kamwe kuamini kwamba bado kuna legit mkopo kampuni ya mpaka i alimkuta baada ya kuwa alikuwa posted na moja Bibi Luis juu ya jukwaa hiyo yeye alielezea jinsi yeye alipata mkopo wake kutoka Bibi Kate Lisa ambaye ni Mkurugenzi Mtendaji Bibi Kate Lisa nyumbani mkopo na kisha i mara baada ya hakuna chaguo zaidi kuliko kujaribu bahati yangu kwa wakati wa tatu ili kuepuka kupoteza nyumba yangu (malazi ) ili i kufikiri juu yake i alikuja na hitimisho kwamba i unapaswa kujaribu tena hivyo i kuwasiliana Bibi Kate Lisa kupitia barua pepe wao walihudhuria kwangu katika chini ya 10mins i kutumika kwa ajili ya mkopo jumla ya $ 95,000,00 dola mkopo kupitishwa na ya chini kiwango cha riba na baada ya usindikaji i got mkopo wangu katika akaunti ya benki yangu jana hivyo i unataka haraka kutumia kati ya ushauri yoyote mtafuta mkopo huko nje kuwasiliana na Bibi Kate Lisa email mrskatelisaloanhome1@gmail.com yeye dhahiri kukupa mkopo unahitaji bila matatizo yoyote kwa mara nyingine tena , shukrani kwa Mungu kwa huruma yake juu ya maisha yangu. i itakuwa kuangalia mbele na kusikia ushuhuda wako mwenyewe tu kama yangu.

    Bibi Sarah .

    ReplyDelete
  77. Je, unahitaji mkopo? Je, ni biashara ya mtu au mwanamke na unahitaji mkopo kwa kuongeza biashara yako? Je, unahitaji mtaji wa kuanzisha biashara? Chochote mkopo wako matatizo inaweza kuwa, inakuja msaada wako kama sisi kutoa mikopo kwa watu binafsi na makampuni kwa bei ya chini na bei nafuu kiwango cha riba.
    Kuwasiliana nasi leo katika recobaoffice@blumail.org) kupata mkopo wako leo.

    ReplyDelete
  78. Je, unahitaji mkopo? Je, ni biashara ya mtu au mwanamke na unahitaji mkopo kwa kuongeza biashara yako? Je, unahitaji mtaji wa kuanzisha biashara? Chochote mkopo wako matatizo inaweza kuwa, inakuja msaada wako kama sisi kutoa mikopo kwa watu binafsi na makampuni kwa bei ya chini na bei nafuu kiwango cha riba.
    Kuwasiliana nasi leo katika recobaoffice@blumail.org) kupata mkopo wako leo.

    ReplyDelete
  79. HIVI MAENDELEO YANGEKUWA KUBWABWAJA MABLOG TANZANIA INGEKUWA YA KWANZA DUNIANI HIVI ZIARA ZA WABUNGE KWENYE MATAIFA YA NJE WAKIKWENDA KUTALII ELEZENI KWA NINI WENZETU WANAENDELEA NI WABABAISHAJI KAMA WATANZANIA KUNA WAJOMBA WANAWASAIDIA MUTAISHIA KUKWABWAJA MILELE

    ReplyDelete
  80. Mimi ni Mr Smith Terry, reputable, halali & vibali kampuni fedha wakopeshaji. Mimi mkopo fedha nje kwa watu binafsi katika haja ya msaada wa kifedha @ kiwango cha 3%. Je, una mikopo mbaya au wewe ni katika haja ya fedha ya kulipa madeni? Nataka kutumia kati ya kuwajulisha kuwa i kutoa kuaminika msaada walengwa kama mimi \ 'utakuwa na njema kwa kutoa mkopo. Hakuna mikopo hundi, 100% uhakika. email: (smithterryloanfirmworldwide@gmail.com)

    ReplyDelete
  81. ANGELA KENT LOAN FIRM WORLD WIDE INC. I am Mrs Angela Kent, a reputable, legitimate & an accredited company money Lender. I loan money out to individuals in need of financial assistance @3% rate. Do you have a bad credit or you are in need of money to pay bills? I want to use this medium to inform you that i render reliable beneficiary assistance as I\’ll be glad to offer you a loan. No credit check, 100% Guaranteed. email: (mrsangelakent@yahoo.com) Note: We only welcome serious minded people. If you are not for real do not reply us because we are legitimate and ready to fund out loans for real and serious people. Get back to us with the following if you are interested: Full Name: Country: Phone Number: Amount Needed As Loan: Loan Duration: Sex: Occupation: As soon as we received your mail, we shall send to you our loan terms and conditions for proceedings. contact our mailing box via (mrsangelakent@yahoo.com) Mrs Angela Kent Managing Director

    ReplyDelete
  82. Open Letter From Valerian Family!
    Dear all in the name of Jesus our Lord and savior.

    I have been keeping quiet for some times, but Jesus calls us all to use our intuitions and speak out the truth and only the Jesus kind of truth that he died on the cross for. I'm Valerian Family member and I had the greatest opportunity to talk to him every other Sunday, and I saw him in his last days fading away. It was the hardest thing to see a fellow human being going through. Only Lord God Jehovah can understand the pain and anguish of his passing, yet the kind of things this young family is going through, sadly from the very people who are suppose to guide and protect this young family.

    The history is as bad to the point that Some Balthazar Family members got so hateful and jealous to ask publicly "Why there is no death in the Valerian's Family? OR "why none of the Valerian's children are dying like ours?". This is kind of things that growing to this level can lead such hatred to deceive people and take matters on their hands to cause death, as they wish it so bad. But what they dont understand, there is God and that the widow, Mama Pendo, was a nurse first before she became a teacher, who could health identify problems of her kids at very early stage and seek medical treatments. While some family members, possibly, were going for traditional medicine and possibly let sickness grow on to their children beyond repair. But when faith is involved you cannot just fade it away as simple as i explained above, or just wipe out the decades of hatred. We need help and that help is from the institution like yours. More payers and God given guidelines. We need it desperately.

    We have a problem. It is problem rooted in the Chagga People Tradition of invading widows' home and oust them and their children to fend for themselves after the father, head of the family as God divinely granted them, passes away. This is done without remorse and no one, even the most educated and or exposed to the Western Civilization Culture life style are doing it and or witnessing it in their own families and don't say or do a thing about it, in spite of their knowledge that is not the right thing to do. It is bothering because I know my mother in-law and I know Auntie Florentina Masawe and Bernadin Marselian Masaawe and I have see and studied their moves. There is an issue of Uru People against Women from Marangu and married in Uru. It is hateful and dangerous and need your and our attention all
    This instrument of spreading the word of God can be used wisely and justly to become an agent of change and change that is needed now. Unfortunately, the laws are so vague and have so much gray area that the devil is using them to advance the oppression against widows and the vulnerable.

    You see, God gave us everything to better our relationship with him, but the devil as master minder, manipulator in chief, lair, master musician, master negotiator and destroyer, uses the same world we were given by God through the free-will, including laws and traditions, to destroy us. That is the truth and that is the Jesus Kind Of Truth that Jesus was Crucified for on the Cross and ultimately die for, so we can be salivated. Understanding the truth and the world that we are living is the key path to God in Heaven.

    Please, visit this Link here and evaluate all the facts by yourself and see how God sent you to help in this. We need prayers because this is the spiritual warfare that need prayers than just laws, rules and regulations. The devil is riding up in here hard and we need all the prayers we can get. http://florentinamasaweinvadesvalerianhome.blogspot.com/

    God is great and keep on the good job of God. A we say Amen!!!!!!!!!!!!!


    Hope, on Behalf of Valerian Family.

    ReplyDelete
  83. Hello, I am Mr. James wood, private loan lenders
    gives life time opportunity loans.
    Do you need a loan urgently to pay off your debts
    or you need a loan
    to improve your business?
    You have been rejected by
    banks and other financial institutions?
    Do you need a consolidation loan or mortgage?
    looking for more because we are here to make all
    problems
    Your financial terms
    of the past. We lend funds to individuals
    in need of financial assistance, that have a bad credit
    or in need
    money
    to pay bills, to invest on business at a rate of 2%. I
    want to use this
    medium to inform you that we provide reliable
    assistance and
    receiver and
    would be willing to offer a loan.So contact us today
    via
    email:
    jameswoodloan@gmail.com Data BORROWER 'S

    1) Full Name:...................................

    2)State: .......................................

    3) Address: ....................................

    4) Country: ....................................

    5) Sex: ........................................

    6) Marital Status: ................... .........

    7) Occupation: ..................... ...........

    8) Phone Number: ...............................

    9) Currently position in the workplace:.........

    10) Monthly income: ............................

    11)Loan Amount Needed: .. ......................

    12) Loan term:..................................

    13) Loan Purpose: ..............................

    14) Religion : .................................

    15) Do you apply before.........................

    16) Email ......................................

    17) Password ........ ..........................

    ReplyDelete
  84. Hello, mimi nina PASTOR JAKE BUGG halali, Serikali reputable kusajiliwa fedha Taasisi. Sisi ni kampuni na msaada wa kifedha. Sisi wamekopa pesa kutoka kwa watu binafsi katika haja ya misaada ya kifedha, ambayo historia mbaya ya mikopo au katika haja ya fedha ya kulipa madeni, kuwekeza katika biashara. Sisi kutoa mkopo katika 2%. Kwa habari zaidi, sms / kuwaita +1 204 514 7784

    Kuwasiliana e-mail: jakebuggloaninvestment@outlook.com)
    MCHUNGAJI JAKE BUGG
    Afisa wa mkopo Consulting.

    ReplyDelete
  85. Hello, I'm PASTOR JAKE BUGG legitimate, reputable Government registered money lender. We are a company with financial assistance. We borrowed money from individuals in need of financial assistance, that have a bad credit history or in need of money to pay bills, to invest in the business. We offer loan at 2%. For more information,sms/call +1 204 514 7784

    Contact e-mail:jakebuggloaninvestment@outlook.com)
    PASTOR JAKE BUGG
    Loan Consulting officer.

    ReplyDelete
  86. Hello, Je, wewe kuangalia kwa mkopo wa biashara, mkopo binafsi, nyumbani mkopo,
    nk.? Sisi kwa sasa ni sadaka binafsi na biashara mkopo kwa mtu yeyote
    nia ya mtu binafsi katika 2% riba kutoka 1 kwa miaka 30.
    Jina:
    Tarehe ya kuzaliwa:
    jinsia:
    Hali ya ndoa:
    anwani:
    mji:
    nchi:
    simu:
    Kiasi cha mkopo:
    Mkopo Duration:
    Net mapato kwa mwezi.
    Kuwasiliana nasi: creditsolutionhome@outlook.com

    ReplyDelete
  87. hello,
    Mimi nina Mr Maurice kuthibitishwa, reputable, halali & vibali fedha Taasisi. Mimi mkopo fedha nje kwa watu wanaohitaji msaada wa kifedha. Je, una mikopo mbaya au wewe ni katika haja ya fedha ya kulipa madeni? Nataka kutumia kati ya kuwajulisha kuwa sisi kutoa kuaminika msaada walengwa kama sisi itakuwa njema kwa kutoa mkopo. Huduma zinazotolewa. Wasiliana na email: mauricefinance@hotmail.com
    ni pamoja na:

    refinance
    Home Loan
    mikopo
    Home Improvement
    mwanafunzi mkopo
    mvumbuzi Loan
    mkopo wa gari
    Hard fedha mkopo
    madeni Consolidation
    Mstari wa mikopo
    Business Loan
    mkopo binafsi
    Mikopo ya kimataifa

    Kuwasiliana nasi leo na kuruhusu sisi kukusaidia nje ya fedha hardship.Send sisi e-mail na ombi kwa maombi ya mkopo kujaza-up. no
    usalama ya kijamii required na hakuna hundi mikopo inahitajika. Kupokea fedha katika chini ya masaa 24. 100% idhini uhakika.

    Wasiliana na email: mauricefinance@hotmail.com

    Regards,
    Mr Maurice.

    ReplyDelete
  88. Hello, i am aitwaye MORAIDA LUNA. Nataka kutumia kati ya kuwajulisha wote wanaotafuta mkopo kuwa makini sana kwa sababu kuna kashfa kila mahali. Miezi michache iliyopita nilikuwa kifedha strained, na kutokana na kukata tamaa, nimekuwa scammed na baadhi ya wakopeshaji online. Mimi karibu wamepoteza matumaini mpaka rafiki yangu inajulikana mimi Taasisi ya kuaminika sana kuitwa Bi Amanda ambaye tafadhali niazime mkopo unsecured ya $ 53,000 katika chini ya masaa 24 bila shinikizo lolote au dhiki kwa kiwango cha riba ya 2% tu. Mimi nilikuwa na kushangaa wakati i checked yangu usawa akaunti ya benki na kupatikana nje kwamba kiasi i kutumika kwa ajili ya alitumwa moja kwa moja kwa akaunti yangu bila kuchelewa yoyote. Mimi kwa hiyo ahadi yake i alikuwa anaenda kushiriki habari njema ili watu waweze kupata mikopo kwa urahisi bila matatizo yoyote. Hivyo kama wewe ni katika haja ya mkopo wa aina yoyote, wasiliana yake kupitia barua pepe yake: amandarichardsonloanfirm@gmail.com au amandaloanfirm@cash4u.com.
    Unaweza pia kuwasiliana na mimi kwenye email yangu moraidaluna@gmail.com.
    Sasa, wote i kufanya ni kujaribu kukutana na yangu ulipaji wa mkopo ambayo i kutuma moja kwa moja kwa akaunti yake ya kila mwezi.

    ReplyDelete