02 September 2013

MANDELA ARUHUSIWA KUTOKA HOSPITALI



PRETORIA, Afrika Kusini
RAIS wa zamani wa Afrika Kusini, Nelson Mandela, ameruhusiwa kutoka hospitali na amekwenda kupumzika nyumbani kwake mjini Johannesburg.Kwa mujibu wa tovuti ya ofisi ya rais Afrika Kusini, Mzee Mandela anaendelea kuwa chini ya uangalizi maalum
Tangazo hilo limekuja siku moja baada ya maofisa kukanusha taarifa kwamba Mzee Mandela (95), alikuwa tayari amekwisharuhusiwa kutoka hospitali.Taarifa inasema kiongozi huyo wa zamani wa Afrika Kusini bado yuko mahututi na wakati mwingine hali yake kiafya inaimarika.
 Mzee Mandela, rais wa kwanza wa Afrika Kusini kuchaguliwa kidemokrasia, alikuwepo hospitali tangu Juni akipata matibabu ya maambukizo kwenye mapafu yake.Mshindi huyo wa Tuzo ya Amani ya Nobel anapewa heshima duniani kote kwa kuongoza mapambano dhidi ya utawala wa Wazungu wachache na kutangaza maridhiano na jamii ya Wazungu pamoja na kufungwa jela kwa miaka 27.
"Timu ya madaktari wake inashawishika kwamba Mzee Mandela atapokea kiwango kilekile cha uangalizi maalum nyumbani kwake Houghton kama alivyopokea mjini Pretoria (hospitali)," ilisema taarifa ya Ofisi ya Rais.
Taarifa hiyo inasema nyumba yake iliyopo katika kitongoji cha Houghton "imefanyiwa marekebisho kumruhusu kupokea uangalizi maalum" na atatibiwa na madaktari walewale ambao wamekuwa wakimuangalia tangu Juni 8.Kwa mujibu wa BBC, kama ikibidi, Mzee Mandela atalazwa tena hospitali, taarifa hiyo ilisema.

No comments:

Post a Comment